ห้ามพลาด! เช็ครายชื่อศิลปินที่มาร่วมงาน MMA 2016 นี้

ห้ามพลาด! เช็ครายชื่อศิลปินที่มาร่วมงาน MMA 2016 นี้

อย่างที่ได้บอกกันไปแล้วนั้นว่าวันเสาร์ ที่ 19 พฤศจิกายนนี้ JOOX ได้รับสิทธิ์ในการถ่ายทอดสด Melon Music Awards 2016 ซึ่งปีนี้มีศิลปินส่วนหนึ่งที่คอนเฟิร์มเข้าร่วมงาน MMA 2016 แล้ว ได้แก่ I.O.I , SECHSKIES, iKON , AKMU, BLACKPINK, SEVENTEEN, GFRIEND, BTS, ZICO, BewhY, 10cm, Bolbbalgan4 และ EXO ส่วนรายชื่อศิลปินที่ได้เข้าชิงรางวัลในสาขาต่างๆ ทางเมล่อนได้ออกมาเปิดเผยรายชื่อแล้ว จะมีใครกันบ้างไปดูกันเลยค่ะ

รางวัล 2016 Melon Music Awards TOP10

Bewhy

EXO

BTS

Red Velvet

Twice

GFRIEND

AKMU

Taeyeon

Zico

Mamamoo

รางวัล Album Of The Year

EXO อัลบั้ม Ex'act

BTS อัลบั้ม Young Forever

Twice อัลบั้ม Page Two

GFRIEND อัลบั้ม Snowflake

Mamamoo อัลบั้ม Melting

LeeHi อัลบั้ม Seoulite

AKMU อัลบั้ม Spring

Jang Beom June อัลบั้ม Jang Beom June 2nd Album

MC the max อัลบั้ม Pathos

PSY อัลบั้ม Chiljip Psy-da

รางวัล Song Of The Year

Dream Baekhyun - Suzy

Cheer up - Twice

Rough - GFRIEND

Rain - Taeyeon

You're The Best - Mamamoo

Hopefully Sky Eunji- Apink

Why So Lonely - WG

The Love I Committed - Lim Chang Jung

I Am You, You Are Me - Zico

I Don't Love You - Urban Zakapa

No Matter Where - M.C THE MAX

Don't Forget feat. Taeyeon - Crush

Always (Ost. Descendants Of The Sun) - Yoonmirae

Eureka - Zico

Daddy - PSY

What The Spring?? - 10CM

Day Day - Bewhy

This Love (Ost. Descendants Of The Sun) - Davichi

A Little Girl (Ost. Reply 1988 ) - OH HYUK

You Are My Everything (Ost. Descendants Of The Sun) - Gummy

รางวัล Best New Artist

รางวัล Best New Artist จะแบ่งเป็น 2 รางวัล คือ Best New Male Artist และ Best New Female Artist ซึ่งศิลปินที่มีชื่อเข้าชิง ได้แก่

I.O.I

BLACKPINK

NCT 127

Bolbbalgan Sachungi

Astro

Cosmic Girls

Kwon Jinah

MC Gree

Kwak Jineon

Sam Kim

รางวัล Netizen Popularity Award

EXO

BTS

Twice

I.O.I

Mamamoo

Beast

Block B

GFRIEND

Winner

Wonder Girls

รางวัล Best Dance Song

Monster - EXO

Fire - BTS

Cheer Up - Twice

Rough - GFRIEND

Pretty U - Seventeen

SENTIMENTAL - Winner

Why So Lonely - Wonder Girls

Dady - PSY

รางวัล Best Ballad Song

Rain - Taeyeon

Hopefully Sky - Jeong Eun Ji

Home - Park Hyo Shin

I Don't Love You - Urban Zakapa

The Love I Committed - Lim Chang Jung

No Matter Where - M.C THE MAX

Amazing You - Han Dong Geun

My Lips Like Warm Coffee - Eddy Kim

This Love - Yoonmirae

What Would Have Been - PSY & Lena Park

เห็นรายชื่อศิลปินแล้ว ต้องบอกว่าน่าติดตามมากๆ เพราะแต่ละคนนั้นไม่ธรรมดาจริงๆ ทั้งการร้อง การเต้น การแสดงบนเวที มาลุ้นกันดีกว่าค่ะว่าในปีนี้ใครจะกวาดเอารางวัลกลับบ้านกันไปบ้าง และอย่าลืมติดตามการถ่ายทอดสดได้ที่ JOOX ในวันเสาร์ที่ 19 พฤศจิกายนนี้ เวลา 17.00 น. โดยประมาณ ทบทวนช่องทางการรับชมการถ่ายทอดสดกันอีกหนึ่งรอบค่ะ

วิธีรับชมการถ่ายทอดสด

วิธีรับชมการถ่ายทอดสดนั้น สามารถเลือกได้ 2 ช่องทางดังนี้

1. คลิกเข้าไปในแบนเนอร์ของหน้า Discover (หน้าหลักของ JOOX) ด้านบนสุดในวันเวลาที่ออกอากาศ จากนั้นก็จะพบกับการถ่ายทอดสด

2. คลิกเข้าไปที่ไอคอน [V] Station มุมบนขวาสุดของหน้า Discover จากนั้นไอคอนจะลิ้งค์ไปที่หน้า [V] Station เพื่อรับชมรายการได้ทันที

และเช่นเคยที่เราจะรวบรวมเพลงของเหล่าศิลปินมาให้ได้ฟังกันก่อนไปชมการถ่ายทอด จะมีเพลงอะไรบ้างนั้น ไปฟังกันเลยค่ะ

ฟังเพลงทั้งหมดที่นี่